
Hon. Salisu Muktari Ya Yabi Gwamna Buni Bisa Gagarumar Nasarar Lafiya da Ta Daga Darajar Jihar Yobe a Najeriya
Potiskum LGA Eyes@muhammadnuraibrahim848393
1 month ago
Shugaban ƙaramar hukumar Potiskum, Hon. Salisu Muktari, ya taya Gwamna Mai Mala Buni da jama’ar Jihar Yobe murnar zama jihar da ta fi kowane jiha a Najeriya nasara wajen aiwatar da kasafin kuɗin lafiya da kashi 98.2%, kamar yadda rahoton BudgIT State of States 2025 ya bayyana.
Hon. Salisu Muktari ya bayyana wannan nasara a matsayin shaida ta jagoranci nagari, gaskiya, da hangen nesa da Gwamna Buni ke da shi wajen tabbatar da jin daɗin jama’a da bunƙasa harkar lafiya a fadin jihar.
“Wannan nasara ba rubutu ba ce kawai — hujja ce ta gwamnati mai kula da rayuwar jama’a, asibitoci suna aiki, mutane na samun kulawa, kuma gwamnati tana cikin tarayyar kwarai da al’umma,” in ji Hon. Muktari.
Ya yabawa Hukumar Kula da Lafiyar Matakin Farko ta Jihar Yobe (YSPHMB) ƙarƙashin jagorancin Dr. Babagana Kundi Machina, bisa jajircewa da ƙwarewa wajen aiwatar da manufofin gwamnati a dukkan ƙananan hukumomi 17 na jihar.
A matsayinsa na shugaban ƙaramar hukuma mafi yawan jama’a a Yobe, Hon. Salisu Muktari ya tabbatar da cewa Potiskum ta ɗauki nauyin aiwatar da manufofin gwamnati ta hanyar ƙarfafa rigakafi, kula da lafiyar mata da yara, da samar da tsarin gaggawa na lafiya domin kare rayukan jama’a.
Ya ce tsarin mulkin ƙaramar hukumar Potiskum da buɗe kofa kai tsaye ga ma'aikatan lafiya yana baiwa ma’aikata, shugabanni na gargajiya, da al’umma damar tuntubar juna kai tsaye tare da tuntubar gwamnati don samun goyon baya da haɗin kai.
“A ƙarƙashin jagorancin Gwamna Buni, mun ɗauki alkawarin tabbatar da cewa lafiyar kowane ɗan Yobe ta zama babban abin fifiko, ba za mu bari wani ya samu rauni a gefe guda ba,” in ji shi.
Hon. Salisu Muktari ya kuma yaba da sadaukarwar likitoci, nas-nas, da ma’aikatan lafiya, yana bayyana su da kalmar “zuciyar nasarar lafiyar Yobe.”
Ya ƙara da cewa Potiskum za ta ci gaba da zama amintacciyar abokiyar tafiya tare da gwamnatin jihar wajen tabbatar da cewa Yobe ta ci gaba ta kowani bangare.
Mal. Ibrahim M. Nura
Special Assistant on Information and Communication
Office of the Executive Chairman Potiskum LGA.
1 month ago
1 month ago
26 days ago
22 days ago
20 days ago
17 days ago
16 days ago
13 days ago
7 days ago